Kyakkyawan iska yana da mahimmanci ga lafiyar jaririnku

Me yasa iska mai dadi ke da mahimmanci ga lafiyar jariri?A matsayinku na iyaye, dole ne ku sani.

 Kyakkyawan iska

Sau da yawa muna cewa dumin rana da iska mai daɗi na iya sa yaranku su girma cikin koshin lafiya.Don haka, sau da yawa muna ba da shawarar cewa iyaye su ɗauki 'ya'yansu don shakatawa a waje kuma su kara hulɗa da yanayi.Amma a cikin 'yan shekarun nan, yanayin yana kara tabarbarewa, kuma gurbacewar iska ta zama babbar matsala.

Good-iska-2

Ba za ku taɓa sanin yadda gurbataccen iska ke cutar da jarirai ba.

Domin jarirai suna da saurin numfashi da kuzari fiye da manya, amma tsarin garkuwar jikinsu bai cika ba, don haka idan suka shaka cikin iska mai datti, jarirai sun fi fuskantar barazanar lafiya.Misali, formaldehyde na iya haifar da tabarbarewar da ba za a iya jurewa ba kamar lalacewar jijiya na kwakwalwa, raguwar rigakafi, jinkirin ci gaba, raguwar tunani, cututtukan jini na yara da asma.

Mai kyau-3

Akwai PM2.5 a cikin gida da gurɓataccen iska a waje.me ya kamata mu yi?

1. Je zuwa wuraren shakatawa tare da ciyayi masu yawa don ayyukan waje

Lokacin da yanayi da ingancin iska suka yi kyau, dole ne ku ɗauki jaririn don ayyukan waje waɗanda ke da kyau ga lafiyar jarirai.

 Kyakkyawan iska - 4

2. Karka bari kwayar cutar ta yadu ga jaririnka

Lokacin dawowa, cire kayan da ke fita.Ya kamata iyaye mata su yi ƙoƙari su rage amfani da kayan kwalliya da rini na gashi yayin tuntuɓar 'ya'yansu, ta yadda za a rage yiwuwar kamuwa da jarirai da yara ƙanana.

 Iska mai kyau 5

3. tsaftace kayan wasan yara da kayan ado akai-akai

Kamar kafet, bargon gado da kayan ado iri-iri, gurɓatar ƙura a cikin kayan wasa masu kyau, gurɓatar dalma a cikin fenti akan kayan wasan katako, abubuwa masu lalacewa a cikin kayan wasan filastik, da sauransu.

Mai kyau-6

4. Tabbatar cewa iskar cikin gida tana da tsabta

Fitar da jaririn ku na dogon lokaci ba shine mafita na dogon lokaci ba.Dole ne ku baiwa jaririnku yanayin girma mai kyau.Kuna iya fara zaɓar ƙwararrun ƙwararrun ƙungiyar kula da iska ta cikin gida don gudanar da cikakken sa ido kan gurɓataccen iska, kuna iya samun ƙarin fahimta game da gurɓacewar cikin gida.n tushe da matakan gurɓatawa, sannan kuma gudanar da am tsarkakewa magani bisa ga gurbatawa yanayi.Mai tsabtace iska shima zabi ne mai kyau, zai iya kawo mana iska mai kyau da kuma kare lafiyar numfashinmu.

Kyakkyawan iska - 7 Mai kyau-8


Lokacin aikawa: Janairu-10-2022